• Thông báo
    • Đã có box quảng cáo rao vặt, hãy cẩn thận để không bị banned tài khoản
    • Update 28/12/2016: Yêu cầu các bài rao vặt post sau ngày này cần phải share g+, post nào không share sẽ bị xóa không cần báo trước.
    • Vi phạm quy định 3 lần, sẽ bị xóa bài acc + toàn bộ bài viết

Hướng dẫn đăng ký thành viên

ThaiDuong

Administrator
Staff member
Reaction score
2
Hướng dẫn đăng ký thành viên tại website Hướng Dẫn .info

Quyền lợi khi là thành viên.

• Được tham gia thảo luận, comment, viết bài mới, đánh giá, download các tài nguyên bí mật của forum.
  • Được tham gia ứng cử các vị trí mod, smod, administrator của forum.
  • Được tham gia offline, nhận áo của forum
  • Được tham gia các dịp tặng quà miễn phí của forum Hướng dẫn như tên miền, hosting, phần mềm miễn phí,..
Còn rất rất nhiều điều hay khác nữa. nhưng với những lợi ích cơ bản như trên cũng đủ để bạn tham gia ngay vào forum Huongdan.info rồi nhỉ :). Bắt đầu thôi nào.

Bước 1: Bấm vào Sign up now hoặc click vào đây để đến trang đăng ký
Bước 2: Điền thông tin theo hình bên dưới

Trong đó:
  • Name: là tên tài khoản đăng nhập forum của bạn, tên tài khoản của bạn phải thỏa mãn điều kiện của forum.
  • Email: Là địa chỉ email của các bạn, email này phải là email thực để chúng tôi gửi email xác nhận cho các bạn, và các bạn phải vào email đó để kích hoạt tài khoản. Như vậy, các bạn mới được sử dụng hết các chức năng của forum hướng dẫn
  • Password: Mật khẩu tài khoản của bạn tại forum huongdan.info
  • Confirm password: Nhập lại mật khẩu bên trên vào ô này để xác nhận
  • Date of Birth: Ngày sinh của bạn
  • Verifycation: Đánh dấu check vào ô trống để xác nhận bạn là người bình thường chứ không phải chương trình hoặc phần mềm nào đó tự động đăng ký tài khoản. Nếu hệ thống chống spam của forum nghi ngờ bạn không phải là người bình thường, thì sẽ hiển thị mã captcha và yêu cầu bạn phải nhập mã này.
  • Đánh dấu check vào I agree to the terms and rules để xác nhận bạn đã đọc quy định của chúng tôi và đồng ý
  • Bấm Sign Up để đăng ký
Xác nhận emai đăng ký
Bước 3: Truy cập vào địa chỉ email mà bạn đã khai báo với chúng tôi ở trên bạn sẽ thấy có 1 email yêu cầu kích hoạt tài khoản như hình
email yeu cau kich hoat.png
Bước 4: Mở email đó ra thì bạn sẽ thấy nội dung email kèm theo là 1 đường link. Bạn click vào đường link đó là bạn đã kích hoạt tài khoản thành công
xac nhan email.png
Vậy là xong. Bạn đã đăng ký thành công làm thành viên của Forum Hướng Dẫn. Hy vọng bạn sẽ cống hiến hết mình cho forum và tận hưởng những điều bổ ích từ forum.

Last edited:

More Thread Same Forum