• Thông báo
    • Đã có box quảng cáo rao vặt, hãy cẩn thận để không bị banned tài khoản
    • Update 28/12/2016: Yêu cầu các bài rao vặt post sau ngày này cần phải share g+, post nào không share sẽ bị xóa không cần báo trước.
    • Vi phạm quy định 3 lần, sẽ bị xóa bài acc + toàn bộ bài viết

Hướng dẫn xóa phần mềm đã cài trên máy tính

ThaiDuong

Administrator
Staff member
Reaction score
2
Bài viết này dành cho những bạn mới làm quen với máy vi tính hoặc không sử dụng nhiều máy vi tính nên không biết cách gỡ phần mềm đã cài trên máy tính ra như thế nào. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách gỡ phần mềm trên máy tính.

Máy tính của mình hiện tại đang dùng Windows 10, nhưng cách thực hiện không khác gì với windows 8, win 7 hay XP cả. Cách thực hiện đều như nhau hết :).

Các bạn vào Control Panel ==> Uninstall a Program, sau đó chọn phần mềm bạn muốn gỡ bỏ, bấm Uninstall để gỡ phần mềm.

Trong quá trình gỡ thì phần mềm sẽ yêu cầu bạn thực hiện trả lời một số câu hỏi. Bạn chỉ cần bấm Yes hoặc NO (thông thường là Yes).:)

Chọn Uninstall a Program nhé. Sau khi xuất hiện cửa sổ Uninstall, bạn muốn xóa chương trình nào thì bấm chuột phải và chọn Uninstall là được

Sẽ có những thông báo khác khi bạn bấm gỡ bỏ. Hãy có hiểu xem nó yêu cầu bạn làm gì nhé, không thì cứ Yes cho mình :D
Chúc thành công :)

Last edited: